JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UCHAGUZI MDOGO WA
MADIWANI KATIKA KATA 14 TANZANIA BARA

Dodoma, 14 Juni, 2023

Tume ya Taifa ya Uchaguzi imepokea taarifa kutoka kwa Waziri mwenye
dhamana na Serikali za Mitaa, akiitarifu Tume kuhusu uwepo wa nafasi
wazi za Madiwani katika Kata 14 za Tanzania Bara. Waziri ametoa taarifa
hiyo kwa kuzingatia matakwa ya Kifungu cha 13(1) cha Sheria ya
Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292.

Kutokana na taarifa hiyo, Tume kwa kuzingatia matakwa ya kifungu cha
13(3) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, inatoa

taarifa kwa Umma kuhusu uwepo wa uchaguzi mdogo wa madiwani

katika kata 14 za Tanzania Bara.

Kata zinazohusika na uchaguzi huo mdogo ni kutoka halmashauri 13

zilizopo katika mikoa tisa kama ifuatavyo; -

NA MKOA NA | HALMASHAURI KATA
1. |TABORA 1 | Wilaya ya Sikonge Ngoywa
2 | Wilaya ya Uyui Kalola
2. | TANGA 3| Wilaya ya Handeni | Sindeni
4 | Wilaya ya Muheza Potwe
5 | Wilaya ya Korogwe Kwashemshi
6 | Wilaya ya Mkinga Bosha




NA| MKOA |NA| HALMASHAURI KATA

3. |[PWANI | 7|WilayayaKibiti | Mahege

4. |SIMIYU | 8| MjiwaBariadi ~|Bunamhala

5. |KILIMANJARO| 9|WilayayaSame  |Njoro
Kalemawe

6. |MTWARA | 10|WilayayaMasasi | Mnavira

7. |NJOMBE | 11|Wilayaya Makete |Kinyika

8. \MOROGORO 12 | Wilaya ya Kilosa Magubike

9 \KATAVI 13 | Wilaya ya Mpimbwe | Mbede

Kwa mujibu wa ratiba ya uchaguzi mdogo iliyotolewa na Tume, zoezi la
utoaji wa fomu litafanyika kuanzia tarehe 24 hadi 30 Juni, 2023, uteuzi
wa wagombea katika uchaguzi huo utafanyika tarehe 30 Juni, 2023,
kampeni zitafanyika tarehe 01 hadi 12 Julai, 2023 na siku ya uchaguzi
itakuwa tarehe 13 Julai, 2023.

Tume inatumia nafasi hii kuvikumbusha vyama vya siasa, wagombea na
wadau wote wa uchaguzi kuzingatia Sheria, Kanuni, Maadili ya

Uchaguzi, Taratibu, Miongozo na maelekezo katika kipindi cha uchaguzi

huu mdogo.




